- 01/06/2020 20:51:00
- Đã xem: 3459
- Phản hồi: 0
dienbien.edu.vn - Là một ngôi trường mới đi vào tuyển sinh và hoạt động được gần hai năm, thuộc huyện biên giới, đặc biệt khó khăn của tỉnh Điện Biên; còn nhiều khó khăn về cơ sở vật chất, đội ngũ cán bộ quản lí, giáo viên và nhân viên còn thiếu, hiện nay nhà trường mới chỉ có hai khối lớp 10 và 11 với 207 em học sinh; nhưng trường PTDTNT THPT huyện Nậm Pồ đã đạt thành tích rất ấn tượng trong công tác bồi dưỡng học sinh giỏi, trở thành một điểm sáng về chất lượng giáo dục mũi nhọn.