- 21/09/2020 02:58:20
- Đã xem: 1592
- Phản hồi: 0
Dienbien.edu.vn: Sau gần 2 giờ chờ trời ngớt mưa, các cô giáo Ðiểm trường Nậm Ty, Trường Tiểu học xã Hua Thanh (huyện Ðiện Biên) quyết định xuất phát để kịp vào đến điểm trường trước khi trời tối. Sáng hôm sau bắt đầu tuần mới của cô và trò. Cô giáo trẻ mở cốp xe máy, lấy ra bộ xích, rồi tự tay quấn xích quanh bánh sau xe. Bọc kín đồ đạc, giáo án và thức ăn cho cả tuần, các cô lên đường về với học trò bản xa.