- 18/06/2021 06:37:46
- Đã xem: 1097
- Phản hồi: 0
Ngày 05/5/2020, Bộ Giáo dục và Đào tạo ban hành Quyết định số 1452/QĐ-BGDĐT về việc công nhận tỉnh Điện Biên đạt chuẩn phổ cập giáo dục THCS mức độ 2, đạt chuẩn xóa mù chữ mức độ 2. Để đạt được kết quả trên là có sự quan tâm lãnh đạo, chỉ đạo sát sao của Bộ Giáo dục và Đào tạo, của cấp ủy, chính quyền các cấp; sự phối hợp vào cuộc mạnh mẽ của các sở, ngành, các tổ chức đoàn thể tỉnh, UBND các huyện, thị xã, thành phố và toàn xã hội; sự nỗ lực, cố gắng của đội ngũ nhà giáo ngành giáo dục và đào tạo của tỉnh.