- 01/07/2017 10:45:00
- Đã xem: 1539
- Phản hồi: 0
Dienbien.edu.vn- Những năm qua, bằng sự đầu tư của Nhà nước, sự nỗ lực của cả hệ thống chính trị, ngành Giáo dục và Đào tạo Điện Biên đã tập trung phát triển hệ thống giáo dục khá toàn diện từ mầm non đến phổ thông và chuyên nghiệp. Quy mô học sinh, sinh viên tương đối ổn định. Tỷ lệ huy động dân số trong độ tuổi đến trường tiếp tục tăng; chất lượng giáo dục và đào tạo từng bước được nâng cao. Thành quả này có được là nhờ sự chỉ đạo sáng suốt của cấp ủy, chính quyền các cấp, sự phối hợp đồng bộ của các ngành, sự đồng thuận, ủng hộ của nhân dân các dân tộc tỉnh Điện Biên; đặc biệt là sự vận dụng sáng tạo tư tưởng Hồ Chí Minh về giáo dục và đào tạo trong thời kỳ mới của đội ngũ lãnh đạo, cán bộ quản lý, công chức, viên chức các thế hệ của ngành Giáo dục và Đào tạo Điện Biên.