- 02/03/2017 22:52:00
- Đã xem: 1447
- Phản hồi: 0
Dienbien.edu.vn- Cứ đến rằm tháng Giêng âm lịch hàng năm, khi mùa hoa ban đơm bông nở rộ khắp núi rừng Tây Bắc thì người dân lại rộn ràng tổ chức lễ hội. Giờ đây hoa ban không chỉ có riêng trong tâm thức của người Thái mà hoa ban còn là biểu tượng cho vùng đất Tây Bắc, hoa ban còn là biểu trưng của thành phố Điện Biên – thành phố Hoa Ban và đến với lễ hội Hoa Ban 2017 du khách sẽ được khám phá vẻ tinh khôi và thủy chung như tính cách của con người vùng đất nơi đây.