- 26/10/2016 21:20:00
- Đã xem: 1250
- Phản hồi: 0
Thực tập sư phạm là một trong những nội dung quan trọng trong quá trình đào tạo sinh viên trường sư phạm. Hằng năm, trường Cao đẳng Sư phạm Điện Biên tổ chức cho học sinh, sinh viên đến các trường phổ thông thực tập sư phạm. Năm học này, với số lượng 703 học sinh, sinh viên các ngành sư phạm, Nhà trường đã liên hệ với các trường Mầm non, Tiểu học và THCS trong Thành phố Điện Biên Phủ và huyện Điện Biên để tổ chức cho sinh viên đến thực tập.