- 26/02/2021 03:42:00
- Đã xem: 734
- Phản hồi: 0
Dienbien.edu.vn - Sau 3 ngày tổ chức cho học sinh đi học trở lại sau kỳ nghỉ Tết Nguyên đán Tân Sửu 2021, sỹ số học sinh tại các trường mầm non trên địa bàn TP. Điện Biên Phủ đến lớp chỉ đạt 50%, trong khi các cấp học khác đạt trên 90%. Nguyên nhân là do thay đổi quy định về nấu ăn tập trung cho học sinh trong các nhà trường để phòng, chống dịch Covid-19. Vì thế nên các trường mầm non, tiểu học trên địa bàn TP. Điện Biên Phủ đều không tổ chức nấu ăn bán trú (bữa trưa) cho học sinh như trước. Để con, em theo học đảm bảo 2 buổi/ngày, phụ huynh phải đón các cháu về ăn trưa, nghỉ ngơi tại nhà, rồi lại đưa tới trường vào đầu giờ chiều. Thay đổi bất ngờ này khiến nhiều phụ huynh nhóm trẻ mầm non băn khoăn, lo ngại và chưa kịp chuẩn bị phương án đưa, đón trẻ. Bởi vậy, đã cho con, em tiếp tục nghỉ học ở nhà.