- 05/03/2024 19:55:00
- Đã xem: 3314
- Phản hồi: 0
Dienbien.edu.vn - Có thể nói, nghề giáo là một nghề đặc biệt bởi các thầy giáo, cô giáo giống như người truyền lửa, lan tỏa ngọn lửa đam mê, ánh sáng tri thức, niềm tin tương lai của biết bao thế hệ học trò. Để thắp sáng trong trái tim học trò ngọn lửa đam mê, sáng tạo và yêu thương thì trái tim mỗi người thầy phải có “lửa”. Chúng tôi đã thấy ngọn lửa yêu nghề, yêu người ấy luôn rực sáng trong ánh mắt, nụ cười, trong công việc ở cô giáo Lương Thị Hà - giáo viên trường PTDTNT THPT huyện Điện Biên.